Viên uống Advil PM 120 viên-Gảm đau Hỗ trợ giấc ngủ vào ban đêm, 200mg Ibuprofen, 38mg Diphenhydramine

Viên uống Advil PM 120 viên-Gảm đau Hỗ trợ giấc ngủ vào ban đêm, 200mg Ibuprofen, 38mg Diphenhydramine

  • Mã sản phẩm: TA4001
  • Tình trạng: Còn hàng
  • Trọng lượng :Hộp 120 viên nén
  • Xuất xứ :Mỹ
  • Đơn vịHộp
  • 335,000 đ
ƯU ĐÃI KÈM THEO SẢN PHẨM

Viên Uống  Giảm Đau Advil PM 120 viên

Gảm đau Hỗ trợ giấc ngủ vào ban đêm, 200mg Ibuprofen, 38mg Diphenhydramine

Advil PM là thuốc giảm đau đầu tiên vào ban đêm với ibuprofen. Cho dù bạn thỉnh thoảng bị đau cơ, đau lưng, viêm khớp nhẹ hay các chứng đau nhức khác, ibuprofen trong Advil PM giúp giảm đau để bạn có thể ngủ ngon và sâu giấc hơn.


Advil PM caplets có công thức độc quyền được cấp bằng sáng chế hai lớp. Với thành phần độc đáo, viên nang Advil PM bao gồm một lớp Ibuprofen và một lớp Diphenhydramine.

(1) Hỗ trợ giấc ngủ nhẹ nhàng (Diphenhydramine)

(2) Giúp bạn giảm đau và dễ ngủ (Ibuprofen)


An toàn, nhẹ nhàng và không hình thành thói quen: Hai thành phần hoạt tính trong sản phẩm Advil PM, Ibuprofen và Diphenhydramine, có lịch sử lâu đời trong việc điều trị an toàn và hiệu quả khi sử dụng theo chỉ dẫn

Thương hiệu Giảm đau Advil số 1 thế giới. #1 thương hiệu ibuprofen bán chạy giúp giảm đau an toàn và hiệu quả trong hơn 35 năm

Thành phần hoạt tính trong mỗi viên uống giảm đau Advil PM

Diphenhydramine citrate 38 mg Hỗ trợ giấc ngủ ban đêm

Ibuprofen 200 mg (NSAID) * Thuốc giảm đau

*thuốc chống viêm không steroid


Cách sử dụng viên uống giảm đau Advil PM:

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 2 viên trước khi đi ngủ để giảm chứng mất ngủ thỉnh thoảng kèm theo đau nhức nhẹ;
  • Advil PM không nên được sử dụng bởi trẻ em dưới 12 tuổi;
  • Không uống nhiều hơn 2 viên thuốc trong 24 giờ
  • Không dùng nhiều hơn chỉ dẫn
  • Không dùng lâu hơn 10 ngày, trừ khi có chỉ định của bác sĩ (xem phần Cảnh báo)

Mục đích Sử dụng Advil PM: 

Để giảm chứng mất ngủ thỉnh thoảng có kèm theo đau nhức nhẹ giúp bạn đi vào giấc ngủ và ngủ ngon

Chú ý khi dùng viên uống giảm đau Advil PM

- Cảnh báo dị ứng: Ibuprofen có thể gây phản ứng dị ứng nghiêm trọng, đặc biệt ở những người dị ứng với aspirin. Các triệu chứng có thể bao gồm: tổ ong, sưng mặt, hen suyễn (thở khò khè), sốc, đỏ da, phát ban, rộp

Nếu phản ứng dị ứng xảy ra, ngừng sử dụng và tìm kiếm trợ giúp y tế ngay lập tức.
 

- Cảnh báo chảy máu dạ dày: Sản phẩm này có chứa NSAID, có thể gây chảy máu dạ dày nghiêm trọng. Cơ hội cao hơn nếu bạn:

  • 60 tuổi trở lên
  • đã bị loét dạ dày hoặc các vấn đề về chảy máu
  • dùng thuốc làm loãng máu (thuốc chống đông máu) hoặc thuốc steroid
  • dùng các loại thuốc khác có chứa NSAID theo toa hoặc không theo toa [aspirin, ibuprofen, naproxen hoặc những loại khác]
  • uống 3 đồ uống có cồn trở lên mỗi ngày khi sử dụng sản phẩm này mất nhiều thời gian hơn hoặc lâu hơn chỉ dẫn

- Không được dùng nếu:
  • bạn đã từng có phản ứng dị ứng với bất kỳ loại thuốc giảm đau / hạ sốt nào khác.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi
  • ngay trước hoặc sau khi phẫu thuật tim
  • với bất kỳ sản phẩm nào khác có chứa diphenhydramine, ngay cả một sản phẩm được sử dụng trên da
nếu bạn mất ngủ mà không đau

- Sử dụng sản phẩm này: 
  • buồn ngủ sẽ xảy ra
  • tránh đồ uống có cồn
  • không lái xe cơ giới hoặc vận hành máy móc
  • uống với thức ăn hoặc sữa nếu xảy ra đau bụng
  • nguy cơ đau tim hoặc đột quỵ có thể tăng lên nếu bạn sử dụng nhiều hơn chỉ dẫn hoặc lâu hơn chỉ dẫn
 
- Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu
  • bạn gặp bất kỳ dấu hiệu nào sau đây của xuất huyết dạ dày:
  • cảm thấy choáng váng
  • nôn ra máu
  • có máu hoặc phân đen
  • bị đau dạ dày không thuyên giảm
  • cơn đau trở nên tồi tệ hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày
  • mất ngủ kéo dài liên tục hơn 2 tuần. Mất ngủ có thể là một triệu chứng của một bệnh lý cơ bản nghiêm trọng.
  • đỏ hoặc sưng tấy ở vùng đau
  • bất kỳ triệu chứng mới nào xuất hiện
- Nếu mang thai hoặc cho con bú , hãy hỏi chuyên gia y tế trước khi sử dụng. Điều đặc biệt quan trọng là không sử dụng ibuprofen trong 3 tháng cuối của thai kỳ trừ khi được bác sĩ chỉ định chắc chắn vì nó có thể gây ra các vấn đề cho thai nhi hoặc các biến chứng trong quá trình sinh nở.
 
- Tránh xa tầm tay trẻ em.

Thông tin khác

  • đọc tất cả các cảnh báo và hướng dẫn trước khi sử dụng. 
  • bảo quản ở 20-25 ° C (68-77 ° F)
  • tránh nhiệt độ quá cao trên 40 ° C (104 ° F)


Viên uống Advil PM 120 viên-Gảm đau Hỗ trợ giấc ngủ vào ban đêm, 200mg Ibuprofen, 38mg Diphenhydramine
  • 335,000 đ

Viết đánh giá

Lưu ý: mã HTML không được sử dụng!
    Tệ           Tốt
Captcha